เชฟรอนรวมพลังทุกภาคส่วน ชวนคนเมือง ชม ชิม ช็อป สินค้าเกษตรอินทรีย์
ในงานสรุปผลโครงการ “ตามรอยพ่อของแผ่นดินฯ” ปี 6 และร่วมเฉลิมฉลองวันดินโลก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi_qQ3agT3hqp8u23LYoOOS8sBb0eYpfNIX-Dn1trwtYC1-GXeI9UulsgehTDX17_1lrRsZ90GEpi0GIinRDY2P9uAWue0fco7Ug6hxMV5WV4jdYb5PPEd9SxEIUXyIIraHSt4QkDqRe4Pc/s1600/1543307180418.jpg)
บริษัท เชฟรอนประเทศไทยสำรวจและผลิต จำกัด ร่วมกับ สถาบันเศรษฐกิจพอเพียง มูลนิธิกสิกรรมธรรมชาติ และ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง (สจล.) และภาคีเครือข่ายทุกภาคส่วน ขอเชิญคนเมืองร่วมงานสรุปผลโครงการ “พลังคนสร้างสรรค์โลก รวมพลังตามรอยพ่อของแผ่นดิน” ปี 6 เพื่อส่งต่อแรงบันดาลใจในการเดินตามรอยศาสตร์พระราชา และร่วมเฉลิมฉลองวันดินโลก โดยในงานจะได้พบกับนิทรรศการตัวอย่างความสำเร็จของบุคคลต้นแบบที่ลงมือทำตามศาสตร์พระราชาและภูมิปัญญาท้องถิ่น เพื่อนำมาพัฒนาคุณภาพชีวิต พร้อมชมกิจกรรมสาธิตการแปรรูปผลิตภัณฑ์เพื่อการพึ่งพาตนเอง นอกจากนั้น ยังมีผลิตผลจากเครือข่ายเกษตรกรในโครงการกว่า 20 ร้านค้า มาให้ชิมและช็อปกันอย่างจุใจ อาทิ ข้าว ผักพื้นบ้าน ผลไม้ตามฤดูกาล อาหารแปรรูปและอาหารปรุงสดจากวัตถุดิบธรรมชาติ และอื่นๆ อีกมากมาย ในวันเสาร์ที่ 1 ธันวาคม 2561 เวลา 10.00 – 16.00 น. ณ ฐานธรรมธุรกิจ พระราม 9 กรุงเทพมหานคร ผู้ที่สนใจสามารถร่วมงานได้ฟรี ติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่เฟซบุ๊ก พลังคนสร้างสรรค์โลก รวมพลังตามรอยพ่อของแผ่นดิน และเว็บไซต์
www.ajourneyinspiredbytheking.org
No comments:
Post a Comment