นอกจากการปรับปรุงอาคารและอุปกรณ์ต่างๆ บริษัทฯ ยังมีนโยบายอนุรักษ์พลังงานเพื่อส่งเสริมการปลูกฝังจิตสำนึกในการอนุรักษ์พลังงานและทรัพยากรธรรมชาติ ด้วยการสนับสนุนการจัดทำโครงการ "Tri Petch Group Saves the Earth" ให้พนักงานกลุ่มตรีเพชร มีส่วนร่วมในกิจกรรมต่าง ๆ ในด้านการส่งเสริมการอนุรักษ์พลังงาน ลดการใช้กระดาษ พลาสติก และการแยกขยะรีไซเคิล รวมถึงจัดกิจกรรมวันสิ่งแวดล้อม เป็นต้น
นอกจากการปรับปรุงอาคารและอุปกรณ์ต่างๆ บริษัทฯ ยังมีนโยบายอนุรักษ์พลังงานเพื่อส่งเสริมการปลูกฝังจิตสำนึกในการอนุรักษ์พลังงานและทรัพยากรธรรมชาติ ด้วยการสนับสนุนการจัดทำโครงการ "Tri Petch Group Saves the Earth" ให้พนักงานกลุ่มตรีเพชร มีส่วนร่วมในกิจกรรมต่าง ๆ ในด้านการส่งเสริมการอนุรักษ์พลังงาน ลดการใช้กระดาษ พลาสติก และการแยกขยะรีไซเคิล รวมถึงจัดกิจกรรมวันสิ่งแวดล้อม เป็นต้น
No comments:
Post a Comment